Echinacea Cire | 90028-20-9
Bayanin samfur:
SamfuraBayani:
Echinacea tsantsa na iya ta da tsarin rigakafi, ƙara yawan kuzarin lymphocytes da phagocytes, da haɓaka tasirin ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta na fata.
Ana iya amfani da tsantsa Echinacea purpurea don magance cututtukan fata.
Lokacin da fata ta lalace ko karya, aikace-aikacen waje na Echinacea purpurea tsantsa na iya inganta warkar da rauni
Ga raunuka masu yaduwa, irin su cizon sauro ko cizon maciji mai dafi, Echinacea purpurea tsantsa zai iya taka wata rawa a cikin maganin adjuvant.
Marasa lafiya da ciwon makogwaro bayan sanyi, da baki shan cirewar Echinacea purpurea na iya taka wani sakamako na jin zafi.
Hakanan za'a iya amfani da tsantsa Echinacea purpurea don maganin cututtuka na ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta, kuma yana iya taka wani tasirin antibacterial da anti-mai kumburi.
Echinacea purpurea tsantsa yana taka wani taimako wajen gyara shingen fata, kuma ana amfani dashi a cikin folliculitis na asibiti, ko cututtukan fata da ke kamuwa da ƙwayoyin cuta, fungi da ƙwayoyin cuta.
Echinacea (sunan kimiyya: Echinacea purpurea (Linn.) Moench) shine tsire-tsire na shekara-shekara na kwayar Echinacea a cikin dangin Asteraceae. 50-150 cm tsayi, duk tsire-tsire yana da gashin gashi mai laushi, tushe yana tsaye; gefen leaf yana dafe.
Basal ya bar Mao-dimbin yawa ko triangular, cauline yana barin Mao-lanceolate, gindin petiole ɗan ɗan rungumar kara. Capitulum, kadaici ko mafi yawan gungu a saman fasaha, tare da manyan furanni, har zuwa 10 cm a diamita: tsakiyar furen yana tasowa, mai siffar siffar, tare da furanni tubular a kan ball, orange-rawaya; tsaba haske launin ruwan kasa, m fata wuya. Flowering a lokacin rani da kaka.
Echinacea za a iya amfani dashi don dalilai na magani. Ya ƙunshi nau'o'in sinadarai masu aiki, waɗanda za su iya ƙarfafa ƙarfin ƙwayoyin rigakafi kamar fararen jini a cikin jikin ɗan adam, kuma yana da tasirin haɓaka rigakafi.
Hakanan za'a iya amfani dashi don taimakawa wajen maganin mura, tari da cututtuka na numfashi na sama. Echinacea yana da manyan furanni, launuka masu haske da kyawawan bayyanar.
Ana iya amfani da shi azaman kayan iyakoki na furanni, gadaje furanni, da gangara, kuma ana iya amfani da shi azaman tsire-tsire masu tsire-tsire a tsakar gida, wuraren shakatawa, da koren titi. Echinacea kuma za'a iya amfani dashi azaman abu don yanke furanni.