Neohesperidin Dihydrochalcone | 20702-77-6
Bayanin samfur:
Neohesperidin dihydrochalcone, wani lokacin ana kiransa kawai neohesperidin DC ko NHDC, wani zaki ne na wucin gadi wanda aka samu daga citrus.
A cikin 1960s, lokacin da masana kimiyya na Amurka ke aiki kan wani shiri don rage ɗanɗano mai ɗaci a cikin ruwan 'ya'yan itace citrus, an yi amfani da neo hesperidin tare da potassium hydroxide da wani tushe mai ƙarfi ta hanyar hydrogenation catalytic don zama NHDC. A ƙarƙashin mahimmancin maida hankali da halayen masking mai ɗaci, maida hankali mai zaki ya kasance sau 1500-1800 sama da na sukari.
Neohesperidin dihydrochalcone (NEO-DHC) an haɗa shi ta hanyar sinadarai na neohesperidin, wani abu mai ɗaci na kwasfa na citrus da ɓangaren litattafan almara, irin su orange mai daci da innabi. Ko da yake ya fito ne daga yanayi, an yi canjin sinadarai, don haka ba samfurin halitta ba ne. Sabuwar DHC baya faruwa a yanayi.
Aikace-aikace:
Tarayyar Turai ta amince da amfani da NHDC a matsayin mai zaki a cikin 1994. Wani lokaci ana iya cewa ana sanin NHDC a matsayin dandano mai lafiya, rukunin cinikayya, ƙungiyar kasuwanci ba tare da tsayayyen doka ba.
Yana da tasiri musamman wajen rufe dacin sauran mahadi a cikin citrus, gami da limonin da naringin. A masana'antu, yana fitar da neohesperidin daga lemu masu ɗaci da hydrogenates don shirya NHDC.
An san samfurin yana da tasiri mai ƙarfi yayin amfani da shi tare da sauran kayan zaki na wucin gadi kamar aspartame, saccharin, acetylsulfonamide da cyclocarbamate, da barasa masu sukari irin su xylitol. Yin amfani da NHDC yana ƙara tasiri na waɗannan masu zaki a ƙananan ƙididdiga, yayin da sauran masu zaki suna buƙatar ƙananan kuɗi. Wannan yana ba da tasiri mai tsada.Ya kuma ƙara yawan sha'awar alade. Lokacin ƙara kayan abinci.
An san shi musamman don haɓaka tasirin azanci (wanda aka sani a cikin masana'antar a matsayin "baki"). Misalin wannan shine "creaminess" da ake samu a cikin kayan kiwo, irin su yogurt da ice cream, amma kuma ana amfani da shi sosai a cikin wasu samfuran dabi'a masu ɗaci.
Kamfanonin harhada magunguna suna son samfurin don rage ɗanɗano mai ɗaci a cikin nau'in kwaya da amfani da shi a cikin abincin dabbobi don rage lokacin ciyarwa.