11016-15-2 | Spirulina Blue (Phycocyanin) Foda
Bayanin Samfura
Phycocyanin wani phycobiliprotein ne wanda aka tsarkake daga spirulina mai cin abinci ta hanyar cire ruwa da fasahar rabuwa da membrane. Shi ne mafi mahimmancin abu mai aiki a cikin abubuwan abinci na spirulina. Blue yana da tsabta kuma a fili. A halin yanzu, C-phycocyanin, cakuda phycoerythrin da isophycocyanin, an fi fitar da su, da sauran ƙananan ƙwayoyin sunadarai da carbohydrates da ke faruwa a cikin spirulina.
Lokacin amfani dashi azaman pigment, ƙayyadaddun ƙayyadaddun suna bambanta bisa ga farashin launi:
A halin yanzu, ƙayyadaddun ƙayyadaddun al'ada shine ƙimar launi 180 (ƙimar launi tana canzawa zuwa ɗaukar hoto a 618nm ta gano UV a ƙarƙashin ƙayyadaddun ƙimar dilution). Gabaɗaya ƙara trehalose azaman mai ɗaukar kaya na iya ƙara kwanciyar hankali samfurin. Hakanan zaka iya siffanta ƙananan, farashin launi mafi girma ko foda mai tsabta, kuma abokin ciniki ya zaɓi mai ɗauka don haɗawa.
Lokacin amfani dashi azaman ƙarin abinci mai gina jiki, wasu abokan ciniki sun bambanta ƙayyadaddun bayanai bisa ga abun ciki na phycocyanin:
A halin yanzu, an keɓance su bisa ga abubuwan da abokin ciniki ya ƙayyade.
Dukansu darajar launi da abun ciki suna wakiltar abun ciki na phycocyanin a cikin samfurin ƙarshe, kuma mafi girman darajar launi, mafi girman abun ciki. Samfurin mai launi 180 yayi daidai da abun ciki na phycocyanin na 25% -30%
Ana amfani dashi azaman ƙari na abinci a China. Har yanzu ba a jera shi a cikin kundin abinci ko sabon kayan abinci ba. "Ka'idodin Tsabtace don Amfani da Abincin Abinci" (GB2760-2014) ya nuna cewa ana iya amfani da shi a cikin alewa, jelly, popsicles, ice cream, ice cream, kayan cuku, ruwan 'ya'yan itace (dandano) abubuwan sha, da matsakaicin adadin amfani. 0.8g/kg.
Phycocyanin ya wuce GRAS a Amurka a cikin 2012 kuma ana iya amfani dashi azaman kayan abinci a duk abinci da kari na abinci (sai dai abincin jarirai). A matsayin wani sinadari a cikin duk abinci in ban da dabarar jarirai da abinci a ƙarƙashin ikon USDA a matakai har zuwa matsakaicin miligiram 250 a kowace hidima.
A matsayin Spirulina Extract, ana iya amfani dashi a cikin kayan abinci, sanyi, ice cream, daskararre irin kek, kayan kek da kayan ado, abin sha mai ƙarfi, yogurt, yashi Babu iyaka akan adadin sinadarai kamar burodi, pudding, cuku, gel alewa , burodi, shirye-sanya hatsi, da abin da ake ci kari (Allunan, capsules).
A matsayin abu ɗaya, ba a haɗa shi a cikin jerin abubuwan ƙara abinci (babu E-lamba). Koyaya, Tarayyar Turai tana da ma'auni don tantance ko za'a iya amfani da tsantsa azaman sinadaren abinci daidai da tushen hakar sa, wato, a matsayin abinci mai kaddarori masu launi (abinci mai launi) ko mai launi (launi). Phycocyanin ya sadu da wannan ma'auni kuma ana iya amfani dashi azaman kayan abinci azaman abin cire spirulina ko maida hankali.
Ƙayyadaddun bayanai
ABUBUWA | STANDARD | SAKAMAKO |
Bayyanar | Blue Fine Foda | An bi |
Algae Identity Identification | Spirulina Platensis | An bi |
Ku ɗanɗani / wari | M, ɗanɗano kamar ciyawa | An bi |
Danshi | ≤8.0% | 5.60% |
Ash | ≤10.0% | 6.10% |
Girman Barbashi | 100% ta hanyar 80 mesh | An bi |
Ƙimar launi | E18.0± 5% | E18.4 |
Maganin kashe qwari | Ba a gano ba | Ba a gano ba |
Jagoranci | ≤0.5pm | An bi |
Arsenic | ≤0.5pm | An bi |
Mercury | ≤0.1pm | An bi |
Cadmium | ≤0.1pm | An bi |
Jimlar Ƙididdigar Faranti | ≤1,000cfu/g | 500cfu/g |
Yisti da Mold | ≤100cfu/g max | <40cfu/g |
Coliforms | Korau/10g | Korau |
E.Coli | Korau/10g | Korau |
Salmonella | Korau/10g | Korau |
Staphylococcus | Korau/10g | Korau |
KARSHEN BINCIKE | ||
Sharhi | Wannan rukunin samfurin ya dace da ƙayyadaddun bayanai | |
Adana | Ajiye a wuri mai sanyi, busasshiyar wuri kuma nesa da haske mai ƙarfi da zafi |